Trang chủ Tin khác 💢 DOANH NGHIỆP CHUYỂN ĐỔI THÀNH CHẾ XUẤT, THÌ NHỮNG HỢP ĐỒNG TRƯỚC ĐÓ CÓ THỂ HOÀN THUẾ ❓

💢 DOANH NGHIỆP CHUYỂN ĐỔI THÀNH CHẾ XUẤT, THÌ NHỮNG HỢP ĐỒNG TRƯỚC ĐÓ CÓ THỂ HOÀN THUẾ ❓

bởi adKhoa
14 lượt xem

💬 Trường hợp DN A đang ở loại hình thông thường, hoạt động từ năm 2018 có các doanh thu và hợp đồng được ký kết theo quy định với VAT=10%. Tuy nhiên đến 30/5/2022 doanh nghiệp chuyển đổi sang loại hình Chế Xuất ==> Vậy thì, những hợp đồng đã ký kết trước khi chuyển đổi, có được hoàn thuế GTGT theo quy định???
__________
– Căn cứ theo quy định tại khoản 31 Điều 4 Luật Doanh nghiệp số 59/2020/QH14
– Căn cứ theo quy định tại khoản 2 Điều 37 Luật doanh nghiệp số 59/2020/QH14
– Căn cứ theo quy định tại các điều: Điều 202, Điều 203, Điều 204, Điều 205
– Căn cứ Điểm 5, khoản 3, điều 1, Thông tư số 130/2016/TT-BTC ngày 12/08/2016 của Bộ Tài chính hướng dẫn Nghị định số 100/2016/NĐ-CP về thuế giá trị gia tăng
👉 Tập hợp các căn cứ vào điều khoản trên, thì doanh nghiệp sẽ không được hoàn thuế đối với các hợp đồng khi còn là doanh nghiệp thông thường
____________________________

🏢 Công Ty Cổ Phần Giải Pháp Công Nghệ Arito

📞 Hotline/ Zalo: 0906537906 | 0794790528

📧 Email: anpn@arito.vn | nghilhp@arito.vn

📌 PGD HCM: 597M, Tên Lửa, P. Bình Trị Đông, Q. Bình Tân, HCM

📌 PGD HN: 649/82/8 Lĩnh Nam, Q. Hoàng Mai, TP. Hà Nội

📌 PGD DN: Số 01 Trịnh Lỗi, Quận Ngũ Hành Sơn, TP. Đà Nẵng

📌 PGD Cần Thơ: B101 Đường Trần Hoàng Na, KDC Hồng Loan, Cái Răng, Cần Thơ

0

Bài viết liên quan